लघुपट “उड़ने दो” चे ट्रेलर लॉन्च।

335
ok
अनिल चौधरी , पुणे 
ग्रॅविटस फाऊंडेशनच्या संस्थापक श्रीमती उषा काकडे , साल २०११ पासून मुख्यत्वे बाल लैंगिक अत्याचार या मुद्द्यावर जागरूकता वाढण्या करीता  सामाजिक स्तरावर कार्यरत आहेत.
त्यांच्या फाउंडेशनच्या पुढाकारां पैकी एक ‘गुड टच बॅड टच’ बाल लैंगिक अत्याचाराचा मोठा मुद्दा हाताळतो आहे आणि आतापर्यंत  ६  लाख विद्यार्थ्यां पर्यन्त संदेश प्रसारित करण्यात यशस्वी झाले आहेत ज्यापैकी २.७० लाख विद्यार्थ्यांना कवर केले आहे.इतरांपर्यंत पोहचण्याच्या हेतूने, उषा काकडे यांनी प्रेरणादायी लघुपट, ” उड़ने दो ” या चित्रपटात प्राध्यापक म्हणून अभिनेत्री रेव्हथी यांनी मुख्य भूमिका केली आहे.
ग्रॅविटस फाऊंडेशनने चित्रपटाची निर्मिती केली असून, “उडने दो “च्या दिग्दर्शक आरती एस बागडी यांनी दिग्दर्शन केले आहे १६  नोव्हेंबर रोजी उड़ने दो चे ट्रेलरलॉन्च करण्यात ह्या वेळी मान्यवर।  श्रीमती अमृता फडणवीस, उपाध्यक्ष अॅक्सिस बँक, पंकजा मुंडे- पालवे  (ग्रामीण महिला व बाल विकास मंत्री), डिझायनर मनीष मल्होत्रा , ज़रीन खान, लारा दत्ता आणि उषा काकडे यांची सुन देवीका काकडे ही उपस्थित होत्या तसेच अभिनेत्री रेव्हथी सह बाल कलाकार देखील उपस्थित होते.
गुड टच बैड टच च्या विषयावर आधारित हां लघुपट पालकांच्या डोळे उघडन्यास मदत करेल ज्यायोगे त्यांच्यामध्ये बाल शोषणाबद्दल जागरुकता निर्माण होईल.
निर्भया आणि कश्मीरच्या मधील बलात्काराच्या प्रकरणांनंतर उषा काकडे यांनी ६००v सरकारी शाळांमध्ये गुड टच बैड टच चा प्रचार केला. आतापर्यंत कोणीही या कारणाविषयी बोलले नाही आणि त्याकडे दुर्लक्ष केले गेले पण , ग्रॅविटस फाऊंडेशन ने सामाजिक भान ठेवून ह्याचा योग्य प्रसार करण्याचे श्रेय दिले जाते.
उषा काकडे सांगतात, “गुड टच बैड  टच चा उद्देश शाळेतील मुलांना व पालकांना त्यांच्या सुरक्षिततेशी आणि सुरक्षा संबंधित समस्यांबद्दल जागरुकता निर्माण करणे हे आहे. मुलांबरोबर संवाद साधताना, आम्हाला काही त्रासदायक कथा आणि तथ्ये जाणून घेण्यासाठी आणि या समस्येचे निर्मूलन करण्यासाठी आम्ही लघुपट, उड़ने दो घेऊन आलो आहोत  जेणेकरून मूल आणि त्यांच्या पालकांपर्यंत पोचणे आणि त्यांना अधिक जागरूक करणे हे उद्दीष्ट पूर्ण होणार .
अमृता फडणवीस म्हणतात, ” उड़ने डो एका महत्वाच्या आणि संवेदनशील विषयाशी निगडित आहे. ५  ते १२ वयोगटातील ५३ टक्के लहान मुलां वर लैंगिक अत्याचार होत आहे. त्यांना दुःख आणि छळाचा सामना करने म्हणजे एक भयंकर स्वप्न आहे , म्हणून जागरुकता निर्माण करणे खूप महत्वाचे आहे आणि सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मशिवाय ही उड़ने दो ही है लघुपट सर्वोत्तम माध्यम आहे. “
अभिनेत्री रेवथी म्हणतात, “मी या चित्रपटासाठी आरतीची स्वातंत्र्य आणि मोकळेपनाने काम करू दिले त्या मुळे मि फाउंडेशनची खरोखर प्रशंसा करते . जेव्हा मी स्क्रिप्ट ऐकली, तेव्हा मला वाटले हा लघुपट उत्कृष्ट बनला पाहिजे याबद्दल मी उत्सुक होते . मला वाटते की चित्रपट हा एक चांगला माध्यम आहे चांगली जागरूकता निर्माण करण्यास मदत करते.
पंकजा मुंडे म्हणतात, “अमृतजींनी सुचवलेले प्रमाण अत्यंत त्रासदायक आहे. हे एक चांगले चिन्ह आहे की लोकांनी याबद्दल बोलणे सुरू केले आहे आणि गुन्हेगारीचे गुन्हे उघडण्यास पुढे येत आहे, संरक्षण करण्यासाठी कायदा आहे.” गुड टच बॅड टच’  ज्ञान आवश्यक आहे तसेच संरक्षण करने देखील महत्वाचे आहे “
आरती एस बागडी म्हणतात, “उषा काकडे यांच्या उड़ने दो विषयावर बर्याच काळापासून काम करीत आहेत. आम्ही  मुलांचे लैंगिक ह्या विषयाबद्दल वाचले आहे परंतु त्याबद्दल खरोखरच कोणी बोलत नाही,त्यामुळे जागरुकता निर्माण करण्याचा आम्ही विचार केला. हा चित्रपट बोलण्यासाठी शक्ती दर्शवितो. मला वाटत आहे की संपूर्ण टीम या कारणासाठी उत्साही आहे आणि ह्या उत्साहा मुळे च आम्हाला हा चित्रपट बनविण्यात मदत झाली . “
डिझायनर मनीष मल्होत्रा म्हणतात, “माझा सुमारे तीन वर्षां पासून उषाजी सोबत परिचय आहे  . त्या बर्याच वेगवेगळ्या विषयांवर काम करत आहेत . आपण काही वर्षांपूर्वी या कारणांविषयी बोलले पाहिजे होते जे आपण आता बोलत आहोत. आम्हाला आपल्या मुलांमध्ये सकारात्मकता, विश्वास  आणि आशा उत्पन्न करण्याची गरज आहे आणि त्यांना ‘गुड टच बॅड टच’ बद्दल कळायला हवे, त्या साठी पालकांनी जागरूक करने गरजेचे आहे  . “
जाहिरात

Vidarbha24News युट्युब चॅनेल ला सबक्राईब करा

नोटिस: समाचार / में उद्धृत स्रोत लिंक केवल समाचार / आलेख प्रकाशित होने की तारीख पर मान्य हो सकते हैं। उनमें से अधिकतर एक दिन से कुछ महीने बाद अमान्य हो सकते हैं। जब कोई न्यूज लिंक  काम करने में विफल रहता है, तो आप स्रोत वेबसाइट के शीर्ष स्तर पर जा सकते हैं और समाचार / आलेख की खोज कर सकते हैं।