संत गजानन महाराजांच्या मुळ पादुका असणाऱ्या मुंडगांवात आज यात्रा महोत्सव

64
जाहिरात

आकोटः संतोष विणके

श्री गजानन महाराजांच्या उपस्थितीत सन १९०८ ला पौष पोर्निमेच्या तिथी वर मुंडगावला असणाऱ्या यात्रेची प्रथा आजही सुरु आहे. यात्रे निमित्त सकाळी पहाटे श्रींचा मूर्ती अभिषेक. सकाळी ९ ते ११ वा ह भ प श्री गजानन महाराज हिरुळकर यांचे काल्याचे किर्तन राहील व मंदीराला मदत करनारे भक्त यांचा सत्कार होईल. दुपारी १२ ते ५ वा. पर्यंत भजनी दिंडीसह पालखीची नगर मिरवनुक राहील. सकाळी ११ ते संध्या. ५ पर्यंत महाप्रसाद राहील. संध्या ५ वाजता दहिहांडी उत्सव होनार आहे. व नंतर भजनी दिंडी प्रमुखांचा सत्कार राहील.
या यात्रा महोत्सवात ह भ प श्री विशाल महाराज खोले यांचे श्रीमद् भागवत कथा होती तर सात दिवस हरी किर्तन व महाप्रसाद चे आयोजन होते. यासाठी संस्थानचे २००० सेवाधारी उत्सव समिति, भांडार गृह समिति, सल्लागार समिति, व गावकरी श्रम घेत आहे.
तरी भक्तांनी यात्रेला उपस्थित राहुन मुळ पादुका दर्शनाचा लाभ घ्यावा असे आवाहन विश्वस्त मंडळाकडुन करन्यात आले.

जाहिरात

Vidarbha24News युट्युब चॅनेल ला सबक्राईब करा

नोटिस: समाचार / में उद्धृत स्रोत लिंक केवल समाचार / आलेख प्रकाशित होने की तारीख पर मान्य हो सकते हैं। उनमें से अधिकतर एक दिन से कुछ महीने बाद अमान्य हो सकते हैं। जब कोई न्यूज लिंक  काम करने में विफल रहता है, तो आप स्रोत वेबसाइट के शीर्ष स्तर पर जा सकते हैं और समाचार / आलेख की खोज कर सकते हैं।