*अनधिकृत माहिती, अफवा पसरविण्यास प्रतिबंध*

157
जाहिरात

 

अमरावती-: सार्वजनिक आरोग्य विभागाच्या 13 मार्च 2020 रोजीच्या अधिसुचनेनुसार ‘साथरोग अधिनियमा’ ची अंमलबजावणी सुरू झाली आहे. त्यानुसार शासनाच्या सार्वजनिक आरोग्य विभागाने ‘महाराष्ट्र कोव्हीड     – 19 उपाययोजना नियम 2020’ हे 14 मार्च 2020 च्या अधिसुचनेनुसार प्रसिध्द केले आहे. सदर नियमावलीतील नियम 6 नुसार कोरोना संसर्गाच्या पार्श्वभुमीवर समाजामध्ये अनधिकृत माहिती, अफवा पसरविण्यास प्रतिबंध करण्यात आला आहे. या नियमाचे उल्लंघन करणा-यांविरुध्द कायदेशीर व दंडनीय कारवाई करण्यात येईल, असे जिल्हा प्रशासनाने कळविले आहे.

कोणत्याही व्यक्तिस / संस्था / संघटनांना  कोरोना विषाणू (कोव्हीड – 19) च्या पार्श्वभुमीवर कोणत्याही प्रकारच्या अफवा, अनधिकृत माहिती इलेक्ट्रॉनिक किंवा सोशल मिडीयाच्या माध्यमातून पसरविण्यास प्रतिबंध करण्यात येत आहे. याबाबत आरोग्य सेवा व संचालक, राष्ट्रीय आरोग्य अभियानचे आयुक्त, आरोग्य सेवा मुंबईचे संचालक, आरोग्य सेवा पुणेचे संचालक, वैद्यकीय शिक्षण व संशोधन मुंबईचे संचालक, विभागीय आयुक्त, जिल्हाधिकारी यांच्यामार्फत अधिकृत माहितीचे प्रसारण करण्यात येईल. याबाबतची कोणतीही अनधिकृत माहिती अथवा अफवा पसरविणा-या व्यक्ती / संस्था / संघटना या कायद्यान्वये कायदेशीर व दंडनीय कारवाईस पात्र राहतील, असे जिल्हाधिकारी तथा जिल्हादंडाधिकारी यांनी आदेशित केले आहे.

जाहिरात

Vidarbha24News युट्युब चॅनेल ला सबक्राईब करा

नोटिस: समाचार / में उद्धृत स्रोत लिंक केवल समाचार / आलेख प्रकाशित होने की तारीख पर मान्य हो सकते हैं। उनमें से अधिकतर एक दिन से कुछ महीने बाद अमान्य हो सकते हैं। जब कोई न्यूज लिंक  काम करने में विफल रहता है, तो आप स्रोत वेबसाइट के शीर्ष स्तर पर जा सकते हैं और समाचार / आलेख की खोज कर सकते हैं।