पीआयएफ वर भारतात 5 वर्षासाठी बंदी ; पीआयएफ शी संबंधित असणाऱ्या संघटनांवरही बंदी

452

दहशतवादी कारवायांमध्ये गुंतल्याचा ठपका असलेली पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडिया (PFI) या संघटनेवर केंद्र सरकारने पाच वर्षांची बंदी घातली आहे (PFI Ban) . केंद्र सरकारने याबाबतचा अध्यादेश जारी केला आहे. तपास यंत्रणांच्या शिफारसीवर गृहमंत्रालयाने हा निर्णय घेतला आहे. मागील काही दिवसांत केंद्रीय तपास यंत्रणांनी पीएफआयवर जोरदार कारवाई सुरू केली होती. राष्ट्रीय तपास यंत्रणा (NIA), ईडी (ED) यांच्यासह विविध राज्यातील तपास यंत्रणांनी पीएफआयच्या कार्यालयांवर 22 सप्टेंबर आणि 27 सप्टेंबर रोजी छापे मारले आहेत. केंद्र सरकारने पीएफआय शिवाय इतर संघटनांवरही बंदी घातली आहे.

जाहिरात
Previous article*अमरावती जिल्हा ब्रेकिंग :- एसटी बस आणि दुचाकीच्या अपघातात एकाचा मृत्यू तर एक जखमी*
Next articleशेगावात तहसील वर धडकला स्वाभिमानी चा आसूड मोर्चा – हजारो शेतकरी सहभागी