सुरेश हावरे हे देवस्थानचे विश्‍वस्त आहेत कि मालक; शासनाला 500 कोटींचे बिनव्याजी, विनामुदत कर्ज कोणाला विचारून दिले ?

46

 शिर्डी येथील श्री साई संस्थान ट्रस्टचे अध्यक्ष सुरेश हावरे यांनी नुकतेच शासनाला सिंचन प्रकल्पाच्या कामांसाठी 500 कोटी रुपयांचे कर्ज दिले या कर्जाला ना व्याजना मुदतना कशाची हमीआधीच कर्जाच्या बोज्याखाली असलेल्या राज्याकडून हे कर्ज फिटण्याची अपेक्षा करणेम्हणजे चमत्कारच मानावा लागेलअशा प्रकारे व्यावहारिक दृष्ट्याही असे कर्ज कोणी देत नाहीहे कर्ज नव्हेतर 500 कोटींचे दानच हावरे यांनी शासनाच्या पदरात टाकले आहेशासनाच्या वशिल्यावर श्री साई संस्थान ट्रस्टचे विश्‍वस्त बनलेल्या हावरे यांना ट्रस्टचा पैसा हा काय स्वतःच्या मालकीचा वाटत आहे काय हावरे यांनी हे लक्षात ठेवावे कीते विश्‍वस्त आहेतट्रस्टचे मालक नव्हे साईभक्तांनी श्री साईचरणी अर्पण केलेले धन हावरे यांनी कोणाला विचारून शासनाला कर्ज म्हणून दिले ?, असा परखड प्रश्‍न हिंदु जनजागृती समितीचे महाराष्ट्र आणि छत्तीसगड राज्य संघटक श्रीसुनील घनवट यांनी केला आहेतसेच याचे उत्तर हावरे यांनी साईभक्तांना द्यायलाच हवेअसेही श्रीघनवट यांनी म्हटले आहे.

     मंदिरांचे विश्‍वस्त ‘भक्त’ नसतीलतर देवनिधीची कशाप्रकारे लूट होतेयाचे हे उत्तम उदाहरण आहेशासनाला सिंचन प्रकल्पासाठी जर पैशांची आवश्यकता असेलतर राज्य चालवणारा भाजप 6300 कोटी रुपयांचा स्वतःचा पक्षनिधी का वापरत नाही पक्षनिधी हा पक्षासाठी वापरायचा असतोहे कळतेतर मग देवनिधी देवासाठी वापरायचा असतोहे कसे कळत नाहीदेवनिधीची लूट हे महापाप असून ते लुटणार्‍यांना फेडावेच लागेलसरकारने आतापर्यंत अनेकदा हिंदूंच्या मंदिरांचा पैसा घेतला;मात्र एकदाही वक्फ बोर्डाकडून किंवा ख्रिस्त्यांच्या संस्थांकडून दमडी घेण्याची हिंमत दाखवली नाही,असे का आजवर हिंदूंनी इतका विरोध करूनही हिंदूंच्या विरोधाला न जुमानता हिंदु मंदिरांची ही लूट चालूच आहेत्यामुळे आता हिंदु जनजागृती समिती हिंदूंनी मंदिरांमध्ये पैसे अर्पण न करता, ‘मंदिर सरकारीकरण रद्द करामंदिरांचा पैसा धर्मकार्यासाठी वापरा !’ अशा आशयाच्या चिठ्ठ्या टाकून निषेध आंदोलन चालू करणार असल्याचेही श्रीघनवट यांनी सांगितले.

जाहिरात
नोटिस: समाचार / में उद्धृत स्रोत लिंक केवल समाचार / आलेख प्रकाशित होने की तारीख पर मान्य हो सकते हैं। उनमें से अधिकतर एक दिन से कुछ महीने बाद अमान्य हो सकते हैं। जब कोई न्यूज लिंक  काम करने में विफल रहता है, तो आप स्रोत वेबसाइट के शीर्ष स्तर पर जा सकते हैं और समाचार / आलेख की खोज कर सकते हैं।