“प्रजासत्ताक दिनाच्या सुभ मुहूर्तावर नागपूरकरांना स्वस्तात औषधं उपलब्ध होणार – अर्जुन देशपांडे जेनरिक आधार”

149

 

*नागपूर* – जेनरिक आधार ही एक औषधांची विक्री करणारी कंपनी आहे. अर्जुन देशपांडेने ही कंपनी वयाच्या १६व्या वर्षी स्थापन केली. ही कंपनी उत्पादकांकडून थेट औषधांची खरेदी करते आणि ग्राहकांना विकते. यात २०-८० टक्के अधिक फायदा मिळतो.

मा. पंतप्रधान मंत्री नरेंद्र मोदींच्या आत्मनिर्भर भारत vocal for local अभियान व श्री रतन टाटांच्या स्वप्नं जेनरिक आधार चे तरुण उद्योजक अर्जुन देशपांडे हे साकारणार आहेत व त्यांनी हे उपक्रम वयाच्या १६व्या वर्ष पासून सुरू ही केले आहे…..

माननीय श्री रतन टाटांसारख्या मोठ्या व्यक्तीने जेनेरिक आधार मध्ये आर्थिक तसेच नैतिक समर्थन केले. देशात सध्या करोना व्हायरस विरुद्धची लढाई सुरू आहे. जेनरिक कंपनीच्या माध्यमातून अर्जुनने एक मिशन हाती घेतले आहे. ४ महिन्यात ठाण्यातून सुरू झालेली फार्मा कंपनी जे स्वस्तदरात औषध १०० हून जास्त शहरात देशभरात उपलब्ध करून दाखवली आहे. ४ महिन्याच्या लॉक्डाऊन काळात लोकांना रोजगार संधी मिळाली….

ज्येष्ठ नागरिक आणि पेशनवर जगणाऱ्या लोकांना औषधे कमीत कमी किमतीत मिळावी. भारतातील ६०% लोकांना आज औषधं परवडत नसल्यामुळे विकत घेता येत नाही पण ८५ ते ९०% औषधें ही भारतातच बनतात ज्यांना जेनरिक म्ह्टले जाते. त्यामुळे जेनरिक औषधे किमत कमी दरात उपलब्ध करण्याचा अर्जुन देशपांडेंचा प्रयत्न आहे.

*येत्या काही महिन्यात जेनरिक आधार चे केंद्र फक्त मुंबईच नाही तर नागपूर, वर्धा, अमरावती, बुलढाणा, जळगाव, भंडारा, यवतमाळ, अकोला आणि नाशिक, महाराष्ट्राच्या व देशाच्या ग्रामीण शहरात ही सुरू करण्याचा ध्यास मी आपल्या हाती घेतला आहे…- अर्जुन देशपांडे*

अनेक पुरस्काराने ही १८ वर्ष अर्जुन देशपांडेंना सन्मानित करण्यात आले आहे..

भारतातल्या टॉप १० कंपन्यांनी ही अर्जुन सोबत व्यवसाय करण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे व दिल्लीतून थेट ठाण्यात येऊन अर्जुन ची भेट घेतली…

 

जाहिरात